Tham dự Hội nghị có Báo cáo viên của Sở Tài nguyên và Môi trường, Sở Y tế; Cộng tác viên; thành viên Ban chủ nhiệm Câu lạc bộ TGPL; Trợ giúp viên; chuyên viên của Trung tâm ...
Tại Hội nghị, các đại biểu đã được nghe các báo cáo viên báo cáo về các điểm cơ bản, điểm mới của pháp luật đất đai, phòng, chống HIV/AIDS...
Sau Hội nghị, qua thăm dò nhiều đại biểu, những người được hỏi đều tỏ ra hài lòng về nội dung tập huấn, đặc biệt là cách thức truyền đạt của báo cáo viên. Những vấn đề báo cáo viên đặt ra và giải đáp tại Hội nghị rất cụ thể, rõ ràng và dễ thực hiện, giúp họ hiểu sâu hơn các quy định của pháp luật, trình độ nhận thức pháp luật của từng người cũng được nâng cao hơn.
![](/qt/tintuc/PublishingImages/2015/Thang%205/Tuan%203/Tu%20phap%20dia%20phuong/Ha%20Tinh%20TG1%202052015.jpg)
Phát biểu chỉ đạo Hội nghị, đồng chí Nguyễn Thanh Hải - Phó Giám đốc Sở khẳng định vai trò quan trọng trong công tác trợ giúp pháp lý (TGPL) của đội ngũ cộng tác viên, thành viên Ban chủ nhiệm câu lạc bộ TGPL ở cơ sở, và đã ghi nhận những đóng góp, kết quả tích cực của đội ngũ này trong những năm qua. Đồng chí cũng mong rằng, với sự nỗ lực không ngừng của đội ngũ những người làm công tác TGPL trên địa bàn tỉnh, thời gian tới, công tác TGPL sẽ tiếp tục phát triển, góp phần tích cực vào việc đưa các quy định của pháp luật vào cuộc sống, nâng cao hiểu biết pháp luật và nắm bắt được những chương trình phát triển kinh tế xã hội, chính sách hỗ trợ của nhà nước, góp phần ổn định tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội tại địa phương.
Trần Thanh Minh