Bà Susan Jacobs chúc mừng những thành tựu của Việt Nam trong việc thực hiện Công ước Lahay về nuôi con nuôi quốc tế và nhấn mạnh: Hoa Kỳ đánh giá cao những tiến triển trong việc thực hiện cho nhận con nuôi của Việt Nam thời gian qua. Bà cũng bày tỏ hy vọng Việt Nam và Hoa Kỳ sẽ có những hoạt động hợp tác cụ thể trong lĩnh vực này thời gian tới.
Cảm ơn những nhận xét tốt đẹp của bà Susan Jacobs, Thứ trưởng Đinh Trung Tụng cho biết: việc triển khai Luật Nuôi con nuôi và Công ước Lahay về nuôi con nuôi ở Việt Nam có nhiều thuận lợi nhưng cũng có những khó khăn nhất định. Tuy nhiên, các cơ quan có thẩm quyền ở Việt Nam sẽ nỗ lực làm tốt công tác này để bảo đảm những quyền lợi tốt nhất cho trẻ em, đặc biết là những trẻ em có nhu cầu đặc biệt.